Phiếu cho lớp tôi
Toán lớp 4 · tuần 23
Toán lớp 4 · Tuần 23
Bài 47 · Bài toán liên quan đến rút v… · Bài 48 · Luyện tập chung

PHIẾU BÀI TẬP TOÁN LỚP 4

Bài toán rút về đơn vị · Luyện tập chung · sách Kết nối tri thức
Tuần 23
Họ và tên: Lớp:

Bài 1: Đặt tính rồi tính

↻ Đổi số
120 × 60
8 845 : 61
308 711 + 88 071
48 860 : 7

Bài 2: Tính giá trị của biểu thức

↻ Đổi số
(277 + 723) × 41 =
1 269 : 27 + 814 =
1 911 : 39 + 679 =
2 183 : 37 + 454 =

Bài 3: Số?

↻ Đổi số
: 44 = 56
87 × = 3 480
: 30 = 19
3 560 : = 89
: 22 = 17
195 : = 13

Bài 4: Giải bài toán

1. 6 hộp bút như nhau có 72 chiếc bút. Hỏi 9 hộp như thế có bao nhiêu chiếc bút?

2. Mua 4 kg táo hết 120 000 đồng. Hỏi mua 7 kg táo như thế hết bao nhiêu tiền?

Quét mã góc trên để con làm online · sai bài nào học lại bài đó Ôn Thi · học như chơi, lớp 1–5

ĐÁP ÁN — TOÁN LỚP 4

Dành cho bố mẹ, thầy cô chấm bài
Tuần 23

Bài 1: Đặt tính rồi tính

120 × 60 = 7 2008 845 : 61 = 145308 711 + 88 071 = 396 78248 860 : 7 = 6 980

Bài 2: Tính giá trị của biểu thức

(277 + 723) × 41 = 41 0001 269 : 27 + 814 = 8611 911 : 39 + 679 = 7282 183 : 37 + 454 = 513

Bài 3: Số?

2 464 : 44 = 5687 × 40 = 3 480570 : 30 = 193 560 : 40 = 89374 : 22 = 17195 : 15 = 13

Bài 4: Giải bài toán

1. Số bút trong mỗi hộp là: 72 : 6 = 12 (chiếc). Số bút trong 9 hộp là: 12 × 9 = 108 (chiếc). Đáp số: 108 chiếc bút.
2. Giá tiền 1 kg táo là: 120 000 : 4 = 30 000 (đồng). Mua 7 kg táo hết số tiền là: 30 000 × 7 = 210 000 (đồng). Đáp số: 210 000 đồng.
onthi.app/phieu-bai-tap — in miễn phí cả 35 tuần, có đáp án Ôn Thi · học như chơi, lớp 1–5
↺ Về tờ gốc
Toán lớp 4 tuần 23 — phiếu cho lớp tôi | Ôn Thi